Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

tinh co

Go down 
Tác giảThông điệp
nguoi chet
Ma cấp 1
Ma cấp 1
nguoi chet

Nam

tinh co Empty
Bài gửiTiêu đề: tinh co   tinh co Icon_minitimeThu Jul 17 2008, 08:08

tình cờ...
lâu rồi mình chưa gặp lại nhau em nhỉ...? ko bík fải là tình cờ hay ko... hay là 1 sự sắp đặt nào đó... tình cờ anh gặp lại e..hỳ hỳ tình cờ...nhưng a đã ko nắm bắt nó..a sợ đó ko fải là e..miệng thì nói ko fải e đâu chắc mình nhầm...nhưng trong tâm thì chắc chắn..đắn đo làm gì nhỉ... để rồi... ấy way lưng đi mất...để khi trở về rồi mới hối tiếc..

1 lần nữa... tình cờ ư.. tui cũng ko tin lắm.. fải tình cờ hay ko..gặp lại ấy 1 lần nữa , tại 1 địa điểm.. lần này.. ko 1 chút đắn đo tui tới bắt chuyện. . sau vài câu nói... tui bík đó chính là e.. hỳ hỳ...

rồi tôi đã hẹn gặp em ....e xuất hiện trước mắt tui = 1 hình ảnh hoàn toàn khác với 3 năm trước...

Khi chia tay, chúng ta đã thống nhất: sẽ vẫn là bạn. Người ta thường bảo từ tình bạn chuyển thành tình yêu thì dễ nhưng để chuyển tình yêu thành tình bạn thì thật khó. Lúc đó, có thể vì chưa có những va vấp, những trải nghiệm về tình cảm nên a vẫn chưa ý thức hết được ý nghĩa của câu nói đó, vẫn ngây thơ cho rằng điều đó mình hoàn toàn có thể làm được. Nhưng, a đã nhầm..

Suốt một thời gian dài tui sống trong sự mâu thuẫn giữa một bên là nỗi nhớ nhung người yêu cũ với một bên là niềm kiêu hãnh của bản thân. Sự dối lòng với những cảm xúc thật của mình đã khiến tui không còn là tui nữa, kể cả trong hành động và suy nghĩ, tất cả đều bị chi phối bởi một lời hứa: chúng ta vẫn sẽ là bạn...sắp đến giờ gặp e rồi...sao tôi ko dám nhỉ... tôi sợ đối mặt ư...ngày xưa tôi trẻ con wá tôi ích kỷ wá... để rồi đánh mất e trong hối tiếc..

tự trấn an mình.. ko sao.. cứ như là 1 cuộc gặp gỡ giữa bạn học lâu ngày ấy mà..Thế nhưng, mọi chuyện vẫn không như a nghĩ. a cứ tưởng rằng sau chừng đấy thời gian không gặp lại, sau từng đấy thời gian quên nhau và đã làm quen với việc coi e như một người bạn thì khi gặp mặt, a sẽ lấy lại được trạng thái bình thường, thoải mái vô tư. Vậy mà khi vừa nhìn thấy e xuất hiện trước mặt, a cảm thấy 1 cảm giác khác lạ..sao mà e khác vậy..khác wá..tôi ko tin vào mắt mình.. Tuy nhiên, a cũng đã kịp định thần lại mình để có thể nở một nụ cuời thật tươi để chào e - người bạn lâu ngày không gặp.
tôi ca ngợi e nhìu lắm...vì sự thật e hồi truớc với e bây giờ khác wá e chính chắn hơn..chỉ khác xưa là ít nhỉ nhảnh huj... hỳ hỳ..

e nói tui là a khác trước nhiều quá, anh già dặn hơn, chín chắn hơn và cách nói chuyện cũng không còn như trước nữa.

hỳ hỳ từ khi mất e tôi đã mất hẳn bản tính lóc chóc & ít nói...

nhưng a vẫn là a... chỉ có e... e khác hẳn ngày xưa e à..

Chính sự đổi thay đó của e khiến cho a cảm thấy e thật xa lạ. Dù cố gắng nhưng a vẫn không thể quen - hoặc có thể là chưa quen được với điều đó. a không biết e cảm nhận gì về a sau một thời gian lâu ko gặp , e không nói gì nhiều, chỉ trầm ngâm suy tư và đôi lúc lại nhoẻn miệng cười mà không đưa ra một lời nhận xét hay một phán đoán nào đó về a... e làm ra vẻ như là bị miễn cưỡng zậy.. ko có gì đâu e à... chỉ là 1 cuộc gặp mặt của người bạn thân lâu ngày gặp lại nhau thôi...

Nhưng a sẽ cố gắng, cố gắng để trở thành một người bạn của e, cố gắng để những cuộc gặp gỡ của chúng ta có thể thoải mái như những người bạn bởi a hiểu, thời gian là liều thuốc có thể chữa lành mọi vết thương kể cả vết thương lòng trong anh và em.
http://blog.360.yahoo.com/blog-IO931nswda78xtth..uXvt2X_zq8R8YzM
nguoi chet
Ma cấp 1
Ma cấp 1
nguoi chet

Nam

tinh co Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tinh co   tinh co Icon_minitimeThu Jul 17 2008, 08:09

caiu nay la dung rui phai ko
tai it poss bai nen ko biet mong ca nha thong cam nha
http://blog.360.yahoo.com/blog-IO931nswda78xtth..uXvt2X_zq8R8YzM

tinh co
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tinh yêu thời @ ....
» tinh` ban. la` mai~ mai~
» Die^u` ki` die^u trong tinh` ye^u
» chuye^n tinh` bun`... hic
» 5 điện thoại di động đắt nhất hành tinh !!!!!!